(GLO)- Sáng 23-3, Hội Chữ thập đỏ huyện Mang Yang phối hợp với Chi đoàn Trung tâm Y tế huyện, Câu lạc bộ thầy thuốc trẻ huyện Mang Yang và Nhóm thiện nguyện Minh Triết (thị xã An Nhơn, tỉnh Bình Định) khám bệnh, phát thuốc miễn phí cho người dân làng Kret Krot, xã Hra.
(GLO)- Ngày 16-3, Hội Chữ thập đỏ huyện Mang Yang phối hợp với Nhóm thiện nguyện TP. Tuy Hòa (tỉnh Phú Yên) tặng quà cho bệnh nhân phong, người nghèo và người dân tộc thiểu số khó khăn tại xã Kon Thụp.
(GLO)- Ngày 3-3, Hội Chữ thập đỏ huyện Mang Yang (tỉnh Gia Lai) phối hợp với Nhà thờ Giáo xứ Phú Thọ (xã An Phú, TP. Pleiku) tặng quà người nghèo, hộ có bệnh nhân phong và người dân tộc thiểu số khó khăn trên địa bàn các xã: Lơ Pang, Đak Ta Ley và Kon Chiêng.
(GLO)- Trong 3 ngày (từ 15 đến 17-8), tại Trung tâm Chính trị huyện Mang Yang (tỉnh Gia Lai), Hội Chữ thập đỏ huyện phối hợp với Trung tâm Chính trị huyện tập huấn công tác Hội năm 2023 cho 60 học viên là cán bộ, tình nguyện viên Hội Chữ thập đỏ 12 xã, thị trấn trên địa bàn huyện.
(GLO)- Sáng 17-3, Hội Chữ thập đỏ huyện Chư Sê (tỉnh Gia Lai) phối hợp với gia đình bà Phạm Thị Vân (Quận Gò Vấp, TP. Hồ Chí Minh) cùng UBND xã Ia Blang tổ chức chương trình tặng quà cho người nghèo, người khuyết tật, người già và đồng bào dân tộc thiểu số khó khăn tại địa phương.
(GLO)- Ngày 24-7, Hội Chữ thập đỏ huyện Mang Yang (tỉnh Gia Lai), Ban Chỉ huy Quân sự huyện phối hợp với chùa Linh Thứu (TP. Quy Nhơn, tỉnh Bình Định) tổ chức tặng quà cho người nghèo, người khuyết tật tại 4 xã: Ayun, Đak Yă, Đak Djrăng, Lơ Pang.
(GLO)- Ngày 27-5, Hội Chữ thập đỏ huyện Mang Yang (tỉnh Gia Lai) phối hợp với Hội Liên hiệp Thanh niên, Ban Chỉ huy Quân sự, Trung tâm Y tế huyện tổ chức khám bệnh, cấp phát thuốc miễn phí và tặng quà cho người dân có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn tại xã Kon Chiêng.
(GLO)- Từ khi giọt nước bị khô cạn, dân làng Ar Dôch Ktu (xã Đê Ar, huyện Mang Yang) rơi vào khó khăn. Mới đây, nhóm từ thiện Hiểu và Thương (TP. Hồ Chí Minh) phối hợp với Hội Chữ thập đỏ huyện Mang Yang đã trao tặng “Giọt nước nghĩa tình“ cho làng Ar Dôch Ktu.
(GLO)- Ngày 13-3, các hội, đoàn thể trong tỉnh Gia Lai đã phối hợp tổ chức chương trình tặng quà cho học sinh và người dân khó khăn tại TP. Pleiku và huyện Mang Yang.
(GLO)- Dù cuộc sống còn nhiều khó khăn nhưng chị Thái Thị Hồng Thơ (tổ 4, phường Yên Thế, TP. Pleiku, tỉnh Gia Lai) vẫn tích cực tham gia các hoạt động từ thiện giúp đỡ người nghèo.