Trong chuyến lưu diễn sắp tới tại châu Âu, Á hậu Trà Giang sẽ biểu diễn thời trang áo dài của NTK Đức Hùng cùng dàn người mẫu của cộng đồng kiều bào.
Từ ngày 2 đến 15-4, Á hậu Trà Giang sẽ có chuyến lưu diễn các nước châu Âu phục vụ kiều bào Đức, Bỉ, Pháp trong chương trình dạ tiệc thời trang đại nhạc hội "Tình yêu và Ký ức".
Trong chương trình này Á hậu Trà Giang sẽ biểu diễn thời trang áo dài của nhà thiết kế Đức Hùng cùng dàn người mẫu của cộng đồng kiều bào.
Dạ tiệc thời trang đại nhạc hội "Tình yêu và Ký ức" sẽ chia làm 2 phần. Phần 1, các ca sĩ sẽ thể hiện những tình khúc bất hủ của nhạc sĩ Phú Quang.
Phần 2, các ca sĩ Hồng Nhung, Tấn Minh, Hương Tràm, Pha Lê sẽ hát những ca khúc làm nên tên tuổi của mình và hát theo yêu cầu khán giả với nhiều thể loại nhạc của nhiều nhạc sĩ nổi tiếng của Việt Nam.
Đây là quãng thời gian khá bận rộn với Á hậu Trà Giang. Ngoài việc phải chăm lo cho công ty gia đình trong lĩnh vực nông sản sạch, Trà Giang đã cho ra mắt thương hiệu thời trang riêng của mình có tên - GGM.
Bộ sưu tập đầu tiên do Á hậu Trà Giang thiết kế đã ra mắt và được sự đón nhận của đông đảo những tín đồ yêu thích thời trang.
Để chăm chút cho kế hoạch phát triển trong tương lại trên con đường thiết kế, ngay sau chuyến lưu diễn Châu Âu, tháng 5 tới Trà Giang sẽ lên đường sang Mỹ du học về thiết kế thời trang.
Trà Giang xác định đây là thời gian nước rút trong bước chuyển từ người mẫu sang lĩnh vực thiết kế.
Do đó cô đang tập trung dồn sức và thời gian để được đào tạo một cách bài bản nhất về thời trang tại Mỹ nhằm có những bước tiến xa hơn trên con đường trở thành nhà thiết kế thời trang trong tương lai.
Giữ vững tinh thần nữ tính với những thiết kế bền vững 'vượt thời gian', sự bắt mắt đan xen nét ngọt ngào của trang phục họa tiết có thể giúp người mặc hack tuổi trẻ trung. Chúng ứng dụng linh hoạt và dễ dàng kết hợp.
Nếu có gì đó dễ dàng mặc đẹp, thuận tiện và tiết kiệm thời gian phối đồ nhất thì chỉ có thể là váy sơ mi. Kiểu trang phục 'quốc dân' này không thể khiến chị em ngừng yêu thích.
Hoa hậu Ý Nhi diện trang phục màu sắc rực rỡ nằm trong bộ sưu tập 'Tơ hồng' của nhà thiết kế Thủy Nguyễn. Người đẹp hóa thân thành cô gái vùng cao, khoe nhan sắc ngọt ngào bên hai á hậu Đào Thị Hiền, Minh Kiên.
Hoa hậu Nông Thúy Hằng, Đoàn Thu Thủy … cùng tham gia trình diễn thiết kế thuộc bộ sưu tập của nhà thiết kế Bùi Hoàng Ân trong "Elegant Vietnam Fashion Show" mùa đầu tiên với chủ đề "Sắc họa cao nguyên".
Dàn Hoa hậu, Á hậu gồm Lương Thùy Linh, Lê Hoàng Phương, Đoàn Thiên Ân,... khoe sắc với những chiếc đầm lộng lẫy của NTK Lê Ngọc Lâm tại sự kiện Miss Grand Vietnam.
Đánh dấu cột mốc tròn một thập kỷ phát triển, Tuần lễ Thời trang Quốc tế Việt Nam trở lại từ ngày 13 - 16.6 với sự tham gia của 16 nhà thiết kế và thương hiệu thời trang.
Bộ sưu tập 'Giai nhân' của nhà thiết kế Đỗ Long nhận được sự yêu thích của đông đảo nghệ sĩ lẫn khán giả bởi cách kết hợp nét truyền thống và hiện đại theo cái nhìn thời trang cực kỳ tinh tế.
Sàn diễn tôn vinh các thương hiệu thời trang nội địa SR Celebrating Local Pride 7 vừa diễn ra mãn nhãn chiều 25.5 giới thiệu 16 cá tính thời trang Việt vừa trẻ trung, hiện đại vừa giàu bản sắc.