Tâm Tít được Cao Minh Tiến chọn làm người mẫu thể hiện những thiết kế trong bộ sưu tập Thu Đông 2018. Nhà thiết kế sử dụng những đường cắt nhằm phá vỡ kết cấu của áo khoác cơ bản, giúp bộ sưu tập vừa có nét hiện đại, vừa cổ điển.
Người đẹp để ngực trần với áo trong suốt, kết hợp chân váy và áo khoác kẻ.
Cao Minh Tiến lăng xê chân váy ren xuyên thấu dài chấm gót. Đây là một trong những kiểu mốt được ưa chuộng từ mùa hè năm 2016.
Để giữ vẻ thanh lịch với bộ đồ xuyên thấu, nhà thiết kế gợi ý kết hợp cùng blazer độn vai mang cảm hứng của thập niên 1980 với chi tiết dải rút hai bên sườn.
Họa tiết kẻ - một trong những xu hướng dẫn đầu Xuân Hè 2018 - được sử dụng xuyên suốt bộ sưu tập. Chúng được thể hiện trên trench coat, quần ống suông, váy hai dây.
Tâm Tít thể hiện một mẫu trench coat kẻ đen trắng với kiểu ống tay loe. Năm nay, mẫu áo khoác này được nhiều nhà thiết kế trên thế giới tích cực lăng xê và trở thành xu hướng nổi trội nửa đầu năm.
Mẫu áo kinh điển được yêu thích vì không lỗi thời, giúp người mặc toát lên vẻ thanh lịch.
Bà mẹ một con cá tính với kính gọng vuông và blazer thêu hoa. Họa tiết thêu trên vải kẻ là phong cách thiết kế được đặc biệt quan tâm trong bốn năm nay.
Giữ vững tinh thần nữ tính với những thiết kế bền vững 'vượt thời gian', sự bắt mắt đan xen nét ngọt ngào của trang phục họa tiết có thể giúp người mặc hack tuổi trẻ trung. Chúng ứng dụng linh hoạt và dễ dàng kết hợp.
Nếu có gì đó dễ dàng mặc đẹp, thuận tiện và tiết kiệm thời gian phối đồ nhất thì chỉ có thể là váy sơ mi. Kiểu trang phục 'quốc dân' này không thể khiến chị em ngừng yêu thích.
Hoa hậu Ý Nhi diện trang phục màu sắc rực rỡ nằm trong bộ sưu tập 'Tơ hồng' của nhà thiết kế Thủy Nguyễn. Người đẹp hóa thân thành cô gái vùng cao, khoe nhan sắc ngọt ngào bên hai á hậu Đào Thị Hiền, Minh Kiên.
Hoa hậu Nông Thúy Hằng, Đoàn Thu Thủy … cùng tham gia trình diễn thiết kế thuộc bộ sưu tập của nhà thiết kế Bùi Hoàng Ân trong "Elegant Vietnam Fashion Show" mùa đầu tiên với chủ đề "Sắc họa cao nguyên".
Dàn Hoa hậu, Á hậu gồm Lương Thùy Linh, Lê Hoàng Phương, Đoàn Thiên Ân,... khoe sắc với những chiếc đầm lộng lẫy của NTK Lê Ngọc Lâm tại sự kiện Miss Grand Vietnam.
Đánh dấu cột mốc tròn một thập kỷ phát triển, Tuần lễ Thời trang Quốc tế Việt Nam trở lại từ ngày 13 - 16.6 với sự tham gia của 16 nhà thiết kế và thương hiệu thời trang.
Bộ sưu tập 'Giai nhân' của nhà thiết kế Đỗ Long nhận được sự yêu thích của đông đảo nghệ sĩ lẫn khán giả bởi cách kết hợp nét truyền thống và hiện đại theo cái nhìn thời trang cực kỳ tinh tế.
Sàn diễn tôn vinh các thương hiệu thời trang nội địa SR Celebrating Local Pride 7 vừa diễn ra mãn nhãn chiều 25.5 giới thiệu 16 cá tính thời trang Việt vừa trẻ trung, hiện đại vừa giàu bản sắc.