Không khó để nhìn thấy ngành công nghiệp thời trang Việt Nam đang có sự phát triển, nâng chất mạnh mẽ thời gian qua. Các tuần lễ thời trang, nhà thiết kế (NTK), thương hiệu thời trang Việt, các người mẫu dần khẳng định vị thế, không chỉ trong nước mà còn vươn tầm thế giới.
Bảo Hà trở thành một ngoại lệ hiếm hoi trong giới thời trang Việt. Người mẫu trẻ tuổi được nhà thiết kế Hoàng Hải mời đi Ý diễn show thời trang liên tiếp trong hai năm 2022 và 2023.
(GLO)- Nếu cách đây chừng 2 năm, trên địa bàn TP. Pleiku (tỉnh Gia Lai) chỉ có một vài cửa hàng thương hiệu thời trang lớn trong nước thì nay số cửa hàng tăng gấp chục lần. Điều đó chứng tỏ các thương hiệu thời trang Việt đang dần khẳng định chỗ đứng trong lòng người tiêu dùng Phố núi.