(GLO)- Tại huyện Ia Pa (tỉnh Gia Lai), các câu lạc bộ (CLB) Thủ lĩnh của sự thay đổi đã trở thành sân chơi bổ ích giúp các em học sinh thay đổi tư duy, trở thành “hạt nhân” trong công tác xóa bỏ định kiến giới và “gieo mầm” bình đẳng giới.
(GLO)- Sau 3 năm triển khai trên địa bàn toàn tỉnh Gia Lai, Dự án 8 “Thực hiện bình đẳng giới và giải quyết những vấn đề cấp thiết đối với phụ nữ và trẻ em” đã góp phần giúp phụ nữ dân tộc thiểu số vượt qua những rào cản để tự tin phát triển bản thân.
(GLO)- Chiều 28-12, tại TP. Pleiku, Hội Liên hiệp phụ nữ (LHPN) tỉnh Gia Lai tổ chức sơ kết 3 năm triển khai Dự án 8 “Thực hiện bình đẳng giới và giải quyết những vấn đề cấp thiết đối với phụ nữ và trẻ em”, định hướng triển khai hoạt động năm 2024.