Quán triệt một số nội dung Luật Đấu giá tài sản

Theo dõi Báo Gia Lai trên Google News

(GLO)- Vừa qua, Sở Tư pháp-Cơ quan thường trực của Hội đồng Phối hợp công tác phổ biến giáo dục pháp luật tỉnh tổ chức Hội nghị triển khai Luật Đấu giá tài sản và các văn bản hướng dẫn thi hành cho trên 100 đại biểu là đấu giá viên; đại diện các tổ chức hành nghề công chứng; đại diện các sở, ban, ngành tỉnh; trưởng các phòng, trung tâm thuộc Sở; đại diện lãnh đạo các phòng Tư pháp, Chi cục Thi hành án dân sự các huyện, thị xã, thành phố.
 

Tại Hội nghị, các đại biểu được tìm hiểu 2 chuyên đề: Giới thiệu nội dung cơ bản của Luật Đấu giá tài sản năm 2016 và Nghị định số 62/2017/NĐ-CP ngày 16-5-2017 của Chính phủ quy định chi tiết một số điều và biện pháp thi hành Luật Đấu giá; Một số kỹ năng pháp lý cơ bản cần thiết của Đấu giá viên. Đây là Hội nghị nhằm góp phần nâng cao chất lượng, hiệu quả và khắc phục những tồn tại, hạn chế trong hoạt động đấu giá tài sản trong thời gian qua.

Đào Trọng Giáp

Có thể bạn quan tâm

TP. Hồ Chí Minh: 402 chợ dân sinh nhưng chỉ 47 chợ thí điểm ATTP, gần 1.200 mẫu không đạt

TP. Hồ Chí Minh: 402 chợ dân sinh nhưng chỉ 47 chợ thí điểm ATTP, gần 1.200 mẫu không đạt

(GLO)- TP. Hồ Chí Minh hiện có 402 chợ dân sinh nhưng chỉ mới có 47 chợ triển khai mô hình thí điểm bảo đảm an toàn thực phẩm (ATTP). Trong khi đó, qua công tác giám sát tại các chợ đầu mối và kênh phân phối hiện đại, thành phố ghi nhận 1.181 mẫu không đạt trong tổng số 5.720 mẫu được kiểm tra.

Hội Chữ thập đỏ tỉnh Gia Lai kêu gọi 800 suất quà tặng trẻ em khó khăn vùng biên giới, hải đảo.

Hội Chữ thập đỏ Gia Lai kêu gọi đóng góp 800 suất quà tặng trẻ em vùng biên giới, hải đảo

(GLO)- Hưởng ứng đợt thi đua cao điểm "80 ngày hành động vì cộng đồng" và hướng tới kỷ niệm 80 năm ngày thành lập Hội Chữ thập đỏ Việt Nam (23/11/1946 - 23/11/2026), Hội Chữ thập đỏ tỉnh Gia Lai phát động chương trình tặng quà cho trẻ em 7 xã vùng biên giới và xã đảo Nhơn Châu.

Trao quà sớm nâng bước học sinh nghèo đến trường

Nâng bước học sinh nghèo đến trường

(GLO)- Những ngày cuối tháng 8, nhiều bộ sách giáo khoa mới, chiếc ba lô, bộ đồng phục được trao cho học sinh nghèo ở nhiều vùng quê tỉnh Gia Lai trước ngày khai giảng. Mỗi phần quà trao tặng chất chứa sự yêu thương, sẻ chia để nâng bước các em đến trường.

Người giữ “mạch làng” ở làng Cam

Người giữ “mạch làng” ở làng Cam

(GLO)- Ở làng Cam (thôn Ðồng Sim, xã Tây Sơn, tỉnh Gia Lai), người dân vẫn gọi ông Ðinh Thành thân thương là “bác Thành”. 30 năm tuổi Ðảng, 24 năm được bà con tín nhiệm là người có uy tín, ông lặng lẽ làm cầu nối giữa ý Ðảng với lòng dân, góp phần giữ rừng, giữ làng và vun đắp những đổi thay.

Hỗ trợ việc làm và tư vấn nghề nghiệp cho thanh niên tái hòa nhập cộng đồng tại Gia Lai

Gia Lai: Tạo điểm tựa để thanh niên làm lại cuộc đời

(GLO)- Công tác hỗ trợ thanh niên tái hòa nhập cộng đồng được các đơn vị trên địa bàn tỉnh thực hiện hiệu quả, với trọng tâm là chuẩn bị nghề nghiệp, việc làm và điểm tựa khi trở về. Nhiều cách làm thiết thực đã giúp người từng lầm lỗi vượt qua mặc cảm, ổn định cuộc sống, hạn chế nguy cơ tái phạm.

null